Tare da shaharar wayoyi masu wayo, ayyukan wayoyin hannu suna ƙara ƙarfi, kamar kallon wasan kwaikwayo na TV, kallon shafukan yanar gizo, wasa, harbi hotunan bidiyo da sauransu.Wadannan su ne dalilan da suka sa wutar lantarki ta wayar salula ke karuwa da sauri.Abokai da yawa za su ga cewa bayan yin amfani da wayar hannu na wani ɗan lokaci, cajin wayar salula yana raguwa sosai.Akwai wata matsala?Bayan haka, zan gabatar da dalilan da ke jawo raguwar cajin wayar hannu da hanyoyin magance su:
Me yasa wayata ke yin saurin caji?
Shin wayar hannu / caja / layin caji yana goyan bayan caji mai sauri?
A halin yanzu, saurin cajin wayar hannu ya zama sananne, amma har yanzu akwai nau'ikan wayar hannu da yawa waɗanda ba sa goyan bayan caji cikin sauri (Gagajewa:caja mai goyan bayan ka'idar PD), don haka idan saurin cajin wayar hannu ya kasance a hankali, zaku iya bincika cikakken tsarin wayar hannu da farko.Idan ka tabbatar cewa wayar hannu tana goyan bayan wannan aikin, duba caja., Gabaɗaya, za a yiwa alamar fitarwa na halin yanzu akan caja.Idan ikon caja bai isa ba, saurin cajin zai kasance a hankali sosai.Don haka yana da matukar muhimmanci kowa ya zabi cajar da ya dace da wayar hannu.
Kebul na caji daban-daban suna goyan bayan girma dabam dabam na yanzu.Kuna iya gwada igiyoyin bayanan wasu mutane.Idan saurin caji ya zama al'ada bayan canza igiyoyin, yana nufin cewa lokaci yayi da za a canza igiyoyin bayanai.Wasu ƙananan igiyoyin bayanai marasa inganci suna goyan bayan babban halin yanzu, wasu kuma suna tunanin za su iya yin hakan, amma samfuran marasa inganci ba su da iko dangane da dogaro da aikin lantarki, kuma suna iya samun rashin kwanciyar hankali na caji na yanzu, yanayin zafi, da sauransu, waɗanda zai lalata rayuwar batirin wayar hannu.Bugu da ƙari, don hana kuskuren lalacewa ta hanyar lalacewa ga soket, za ku iya gwada wani soket ɗin wutar lantarki.
Don taƙaita batu na farko: jinkirin cajin wayar hannu yana da alaƙa da ko wayar hannu/caja/na USB na goyan bayan caji mai sauri.
me yasa wayata ke yin caji a hankali?
Duba ko shigar da yanayin caji mai sauri?
Idan wayar hannu tana goyan bayan aikin caji mai sauri, amma har yanzu saurin caji yana jinkirin, zaku iya bincika ko saboda wayar hannu bata shiga aikin caji mai sauri ba.Mai zuwa ita ce hanyar tantance ko shigar da cajin sauri:
Android:Zaka iya amfani da gunkin cajin wayar don tantance ko wayar ta shiga yanayin caji mai sauri.Walƙiya guda ɗaya tana wakiltar caji na al'ada, babba ɗaya da ƙaramar walƙiya biyu tana wakiltar caji mai sauri, kuma babban walƙiya/ walƙiya biyu na Dalian yana wakiltar babban caji mai sauri.Gudun cajin waya: babban caji mai sauri > caja mai sauri > caja na al'ada.
Iphone:Ana saka wayar a cikin caja don yanke hukunci.Idan sautin caji ɗaya kawai aka ji a cikin daƙiƙa 10 na saka caja, yana cikin yanayin caji a hankali.Bayan shigar da yanayin caji mai sauri akai-akai, wayar hannu za ta yi sautin caji 2 cikin daƙiƙa 10.Ka'idar ita ce: lokacin da wayar hannu ta shiga cikin caji a karon farko, wayar hannu ba ta gane ka'idar PD nan da nan.Bayan ƴan daƙiƙa kaɗan na ganewa, sautin na biyu yana nuna cewa ya shiga yanayin caji mai sauri (wani lokacin yana sauti sau ɗaya kawai lokacin shigar da caji mai sauri).
Me yasa wayata ke yin caji a hankali haka?
Tasirin yanayin zafi
Saboda halayen batirin lithium da kansa, ya fi kula da zafin jiki.Don haka, lokacin da zafin jiki ya yi yawa ko ƙasa sosai yayin caji, zai lalata rayuwar sabis ɗin baturin.
Bugu da kari, wayar hannu na yanzu za ta kasance tana da tsarin kariyar zafin jiki lokacin caji.Lokacin da ta gano cewa zafin jiki ya zarce kewayon amfani na yau da kullun, cajin halin yanzu zai ragu, kuma a lokuta masu tsanani, zai kashe kai tsaye kuma ya daina caji.
A lokacin amfani da al'ada, ya kamata ku kula da caji a zafin jiki, kuma a lokaci guda kula da tsaftace kayan aiki masu amfani da karfi da ke gudana a bango.Bugu da kari, ba a ba da shawarar kunna wayar hannu yayin caji ba.
Yadda ake cajin waya da sauri?
Mummunan lamba ta hanyar caji
Tun lokacin da wayar hannu ko caja ta fallasa, yana da sauƙi don shigar da wasu ƙananan abubuwa na waje kamar ƙura, ko lalacewa da lalacewa ta hanyar ƙarfin waje, da sauransu, wanda zai haifar da mummunan hulɗa yayin caji kuma ya kasa gane PD. yarjejeniya.A lokuta masu tsanani, yana iya zama ma zafi kuma ya sa wayar hannu ta kasa yin caji ko caji na ɗan lokaci, yana shafar rayuwar baturi.
Idan akwai irin wannan matsala ta wayar hannu, za ku iya amfani da goga da sauran kayan aiki don tsaftace abubuwa na waje a hankali ko je wurin gyara don maye gurbin na'urar.Lokacin amfani da wayar tafi da gidanka, ya kamata ka kula da kiyaye tsaftar wurin caji, musamman hana ruwa da ƙura.
Me yasa wayata ke rage caji?Idan har yanzu saurin caji ya kasance a hankali bayan an duba duk maki 4 da ke sama, ana ba da shawarar abokai su sake kunna wayar hannu su gwada ko akwai matsala game da tsarin wayar salula.Idan har yanzu matsalar tana nan, yana iya zama matsalar hardware na wayar hannu.Ana ba da shawarar zuwa wurin sabis na izini na masana'anta don dubawa da kulawa.
Lokacin aikawa: Afrilu-16-2022